"Stockbomb of the day" 08/05/16

สวัสดีอีกครั้งครับ ช่วงที่ผ่านมาไม่ค่อยไปโพสเพราะทางด้านแอดมินต่างก็ติดสอบกันอยู่ครับ อ่านหนังสือกันจะไม่ทันแล้ว 55555 วันนี้พอมีเวลาเลยคัดหุ้นที่น่าสนใจมาดูกันนะครับ ใครอยากให้ช่วยดูตัวไหนบอกกันได้เลยนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ อมยิ้ม17

ACAP ค่อยๆพื้นตัวขึ้นมาทำ higher low และกำลังจ่อที่จะทะลุ downtrend line อาจจะมีการแกว่ง sideway ให้เห็นก่อนได้แล้วค่อยทะลุขึ้นเหนือ 16.90-17 แต่ราคาไม่ควรหลุด 16 บาทนะครับ ถ้าหลุดจริงๆต้องมาดูกันที่ uptrend line เพราะถือว่าสำคัญต่อการยืนของราคามาก ส่วนตัวคิดว่าไปต่อครับ 55555 มาลุ้นกันครับ

Zone of Resistance: 16.90-17 , 18

Zone of Support: 16.40 , 16

BSM ระเบิดตัวขึ้นแล้วพร้อมกับโวลุ่มมหาศาลที่ 138ล้านบาท หลังจากที่เงียบหายไปนาน 5555 ก็ต้องมาติดตามครับเพราะหุ้นยังเป็นขาลง มีต้านไปสู้อีกเยอะเลยครับ แต่ก็พอมีลุ้นได้ ถ้ายืนเส้น EMA 75 วันได้จะยิ่งดีครับ สำหรับใครที่ชอบหุ้นเล็กผมบอกเลยว่าตัวนี้น่าติดตามครับ ปล. หุ้นได้ขึ้นเครื่องหมาย XA ใครสงสัยดูลายละเอียดที่รูปได้เลยครับ

Zone of Resistance: .58 , .61

Zone of Support: .55 , .53

HYDRO หลังจากที่แกว่งตัวเลือกทางมาในระยะนึงก็ได้ระเบิดราคาจึ้นมาปิดเหนือเส้น EMA 200 ได้แล้วครับแต่ด้านต่อไปก็ใกล้มากคือชนกรอบ uptrend line ซึ่งส่วนตัวคาดว่าจะมีพักก่อนเพื่อปรับฐานใหม่ให้ยืนเหนือ EMA 200 วันก่อนที่จะคอมเพิร์มขาขึ้นอีกครั้งเพราะ เส้นค่าเฉลี่ยก็ยังตัดกันไม่สมบูรณ์ แต่อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับในตลาดหุ้น 55555 โวลุ่มมาแบบนี้ก็น่าลุ้นให้วิ่งต่อครับ หาจุดเข้าจุดออกกันที่แนวรับ แนวต้านกันดีๆนะครับ

Zone of Resistance: 1.90 , 2 , 2.12

Zone of Support: 1.84 , 1.80

JAS ยังคงไม่ผ่าน EMA 200 วันได้ ต้านนี้ลำบากจริงๆครับ แต่ทว่าการพักตัวของราคาแบบนี้ก็ดูดีอยุ่นะผมว่า 5555 ยืนเส้น EMA 5 วันแถมไม่หลุด 1/2 ของแท่งที่ลากขึ้นมา 2 วันก่อนด้วย คาดว่ากำลังรอระเบิดตัวอยู่ แถมเกิด golden cross แล้วด้วยที่ EMA 50&75 แล้วก็พักตัวแบบโวลุ่มบางมากๆด้วย อิอิ ใครชอบอะไรที่แรงๆหน่อยก็ดูตัวลูกกันเลย มาลุ้นกันนะครับ น่าจะได้สนุกในเร็วๆนี้

Zone of Resistance: 4.46 (ema200)

Zone of Support: 4.32

LIT ขึ้นมาได้สวยงามแต่ปิดแบบแบบนี้เสี่ยวกันเลยที่เดียวนะครับแหม่ ตอนนี้ราคาคาดว่ากำลังจะเลือกทางอยู่นะครับ เพราะ 1) วิ่งไปชน uptrend line ของรอบใหญ่ที่เคยหลุดมาแล้วไม่ผ่าน 2) หลังจากที่ไม่ผ่านราคาก็ตกมารับอยุ่ที่ กรอบ downtrend line เล็กๆ ที่ได้ทำการทะลุขึ้นไป ซึ่งปิดแบบนี้ ต้องรอดูกันในวันพรุงนี้แบ้วละครับ 55555

Zone of Resistance: 9 , 9.25 9.75

Zone of Support: 8.75 , 8.55

ใครอยากให้ดูกราฟตัวไหน เชิญคอมเม้นได้เลยนะครับ จะช่วยดูอย่างสุดฝีมือ

ปล. นี้ไม่ได้เป็นการแนะนำให้ซื้อนะครับ เป็นแค่ความคิดเห็นนึงเท่านั้น

ฝากเพจในเฟสบุ๊คด้วยนะครับ เข้ามาแชร์แนวคิด แชร์หุ้นกันได้นะครับ
https://www.facebook.com/stockbomb/?pnref=story  
Facebook: Stockbomb

โชคดีกับการลงทุนครับ กระทิงเริงร่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่